Thứ hai 18/11/2019 18:59 24h qua English
Hotline: 094 540 6866

Có được điều chỉnh giấy phép xây dựng khi đang thi công?

14:35 | 24/03/2019

Ông Lê Công Thắng (Lào Cai) đã xin giấy phép xây dựng nhà có khoảng lùi 2,5m; tuy nhiên ông lại xây dựng hết khoảng lùi đó (xây 3 tầng đã lên đến tầng 2) và bị lập biên bản vi phạm hành chính.


Ảnh minh họa.

Ông Thắng hỏi, trong vòng 60 ngày ông có thể điều chỉnh xin cấp phép xây dựng được xây hết phần khoảng lùi đó không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Công trình xây dựng của ông đã vi phạm trật tự xây dựng và bị xử lý về hành vi vi phạm đó.

Căn cứ Điều 98 Luật Xây dựng năm 2014, ông nộp hồ sơ đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng đến cơ quan đã cấp giấy phép xây dựng để được xem xét, giải quyết theo quy định.

Theo Chinhphu.vn

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load