Thứ sáu 14/06/2024 13:23 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Gói thầu sử dụng nguồn chi thường xuyên có được chỉ định thầu?

11:20 | 26/10/2022

(Xây dựng) - Bà Vũ Hương (Hà Nội) hỏi, gói thầu tư vấn lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật dự án sửa chữa công trình trụ sở, sử dụng nguồn chi thường xuyên ngân sách thành phố, với mức dự toán là 115 triệu đồng thì có phải áp dụng hạn mức chỉ định thầu theo quy định tại Thông tư số 58/2016/TT-BTC không?

goi thau su dung nguon chi thuong xuyen co duoc chi dinh thau
Ảnh minh họa (Nguồn: Ineternet).

Trường hợp áp dụng theo quy định của Thông tư số 58/2016/TT-BTC, đơn vị có phải thực hiện đấu thầu rộng rãi đối với gói thầu tư vấn nêu trên hay không?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Gói thầu có giá trị trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu theo quy định tại Điểm e, Khoản 1, Điều 22 của Luật Đấu thầu bao gồm:

- Không quá 500 triệu đồng đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ công;

- Không quá 1 tỷ đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, mua thuốc, vật tư y tế, sản phẩm công;

- Không quá 100 triệu đồng đối với gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên.

Theo đó, gói thầu dịch vụ tư vấn có giá gói thầu là 115 triệu đồng sử dụng nguồn chi thường xuyên không thuộc hạn mức được chỉ định thầu.

Khánh Diệp

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load