Thứ ba 13/04/2021 04:39 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu có thỏa thuận liên danh được quy định như thế nào?

11:39 | 16/07/2020

(Xây dựng) – Sau khi nhận được câu hỏi của ông Lê Bá Hưng (Ninh Thuận) về việc công ty A và công ty B liên danh với nhau để tham dự thầu gói thầu tư vấn giám sát thi công xây dựng nhưng có ghi nhầm tên một gói thầu khác thì hồ sơ đề xuất kỹ thuật của liên danh nhà thầu công ty A và công ty B có được coi là hợp lệ hay không, Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau.

tinh hop le cua ho so du thau co thoa thuan lien danh duoc quy dinh nhu the nao
Ảnh minh họa (Nguồn: Internet).

Điểm e, Khoản 2, Điều 18, Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định một trong những nội dung đánh giá tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu là có thỏa thuận liên danh được đại diện hợp pháp của từng thành viên liên danh ký tên, đóng dấu (nếu có).

Đối với vấn đề ông Lê Bá Hưng hỏi, việc đánh giá hồ sơ dự thầu được thực hiện theo quy định nêu trên.

Tuệ Minh

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load