Thứ tư 17/04/2024 00:34 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Đối tượng nào phải có chứng chỉ đấu thầu?

10:17 | 22/02/2024

(Xây dựng) - Ông Trần Nguyên Lượng đề xuất bỏ chứng chỉ đấu thầu chuyên sâu trong Dự thảo Nghị định quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Đấu thầu về lựa chọn nhà thầu.

Đối tượng nào phải có chứng chỉ đấu thầu?
Ảnh minh họa.

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Tiếp thu ý kiến nêu trên, Dự thảo Nghị định trình Chính phủ ban hành chỉ quy định điều kiện năng lực, kinh nghiệm đối với tổ chuyên gia, tổ thẩm định theo quy định tại Khoản 4 Điều 19 Luật Đấu thầu năm 2023 và giao Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định chi tiết về đào tạo, bồi dưỡng, cập nhật kiến thức, nghiệp vụ chuyên môn về đấu thầu cho người làm công tác đấu thầu; quy định về việc thi, cấp, thu hồi chứng chỉ nghiệp vụ chuyên môn về đấu thầu theo quy định tại Điểm d Khoản 2 Điều 84 Luật Đấu thầu năm 2023.

Đỗ Quang

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load