Thứ sáu 25/09/2020 19:49 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế có được làm chỉ huy trưởng?

10:14 | 06/08/2020

(Xây dựng) - Bà Lê Kim Chung (Khánh Hòa) có câu hỏi, trong 1 công trình, người đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế (không đứng tên chủ trì, chỉ bản vẽ chi tiết) hiện vẫn còn làm cho Công ty thiết kế thì có đồng thời được tham gia đứng tên chỉ huy trưởng bên nhà thầu thi công không? Gửi tới Bộ Xây dựng nhờ hướng dẫn giải đáp.

da dung ten trong ho so thiet ke co duoc lam chi huy truong
Ảnh minh họa (Nguồn: Internet).

Về vấn đề này, Bộ Xây dựng trả lời như sau

Điều kiện hành nghề đối với chỉ huy trưởng công trường được quy định tại Khoản 12 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng.

Nội dung quy định về bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu và các hành vi bị cấm trong đấu thầu tại Luật Đấu thầu và pháp luật về xây dựng không có quy định cấm cá nhân đã đứng tên trong hồ sơ thiết kế đồng thời đứng tên chỉ huy trưởng bên nhà thầu thi công.

Tuyết Hạnh

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load