Thứ năm 18/07/2024 16:10 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Quy định về tiếp cận thông tin có điều kiện, bảo mật thông tin cá nhân

14:58 | 13/06/2024

(Xây dựng) - Theo Khoản 1 Điều 11 Thông tư số 34/2014/TT-BTNMT, tổ chức, cá nhân có nhu cầu khai thác dữ liệu đất đai nộp phiếu yêu cầu hoặc gửi văn bản yêu cầu cho các cơ quan cung cấp dữ liệu đất đai theo Mẫu số 01/PYC được ban hành kèm theo Thông tư này. Ông Phùng Mạnh Cường (Vĩnh Phúc) hỏi, vậy ông xin thông tin thửa đất không thuộc quyền sử dụng của mình có được không?

Quy định về tiếp cận thông tin có điều kiện, bảo mật thông tin cá nhân
Tiếp cận thông tin có điều kiện, bảo mật thông tin cá nhân được quy định tại Luật Tiếp cận thông tin và Luật An toàn thông tin mạng. (Ảnh: Tiến Hào)

Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời vấn đề này như sau:

Việc khai thác dữ liệu thông qua Phiếu yêu cầu hoặc văn bản yêu cầu theo quy định tại Điều 11 Thông tư số 34/2014/TT-BTNMT ngày 30/6/2014 của Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường quy định về xây dựng, quản lý, khai thác hệ thống thông tin đất đai.

Tuy nhiên, đối với trường hợp cung cấp thông tin khi cá nhân không đồng thời là người sử dụng đất, người sở hữu tài sản gắn liền với đất thì còn cần phải thực hiện theo các quy định về tiếp cận thông tin có điều kiện, bảo mật thông tin cá nhân được quy định tại Khoản 2 Điều 7 Luật Tiếp cận thông tin và Điểm c Khoản 1 Điều 17 Luật An toàn thông tin mạng.

Tuệ Minh

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load