Thứ năm 22/02/2024 01:13 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Người quyết định đầu tư thẩm định báo cáo kinh tế - kỹ thuật

07:40 | 03/11/2023

(Xây dựng) - Công ty bà Nguyễn Ngọc Phương Dung (Long An) được giao làm chủ đầu tư các dự án cải tạo sửa chữa cửa hàng xăng dầu hiện hữu với giá trị dưới 7 tỷ đồng và theo hình thức lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật (không sử dụng vốn đầu tư công).

Người quyết định đầu tư thẩm định báo cáo kinh tế - kỹ thuật
Ảnh minh họa.

Bà Dung hỏi, công ty bà có phải trình thẩm định báo cáo kinh tế - kỹ thuật cho Sở Công Thương các tỉnh có dự án hay không? Hay công ty tự sử dụng bộ máy chuyên môn của mình để thẩm định và phê duyệt?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Điểm a Khoản 3 Điều 56 Luật Xây dựng năm 2014 được sửa đổi, bổ sung tại Khoản 13 Điều 1 Luật số 62/2020/QH14 thì thẩm quyền tổ chức thẩm định báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng thuộc người quyết định đầu tư.

Tiến Hào

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load