Thứ năm 22/02/2024 09:06 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Có phải đổi thẻ căn cước công dân sang thẻ căn cước?

08:38 | 30/11/2023

Điều 46 Luật Căn cước quy định, Thẻ CCCD được cấp trước ngày Luật này có hiệu lực thi hành có giá trị sử dụng đến hết thời hạn được in trên thẻ, trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều này.

Có phải đổi thẻ căn cước công dân sang thẻ căn cước?

Ngày 27/11/2023, Quốc hội đã thông qua dự án Luật Căn cước (có hiệu lực kể từ 1/7/2024). Với việc đổi tên gọi từ Luật Căn cước công dân (CCCD) sang Luật Căn cước, thẻ CCCD cũng sẽ có tên gọi mới là Thẻ căn cước.

Điều 46 Luật Căn cước quy định, Thẻ căn cước công dân đã được cấp trước ngày Luật này có hiệu lực thi hành có giá trị sử dụng đến hết thời hạn được in trên thẻ, trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều này.

Công dân khi có nhu cầu thì được cấp đổi sang thẻ căn cước.

Theo TTXVN/Vietnam+

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load