Thứ tư 08/04/2020 15:21 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Xác nhận kế hoạch bảo vệ môi trường trước khi làm dự án

09:20 | 21/02/2020

Theo Luật Bảo vệ môi trường, thời điểm xem xét, xác nhận kế hoạch bảo vệ môi trường là trước khi triển khai dự án.

xac nhan ke hoach bao ve moi truong truoc khi lam du an
Ảnh minh hoạ

Cơ quan ông Hồng Ngọc Tân có một dự án xây dựng công trình giao thông (triển khai trước ngày 1/7/2019) thuộc đối tượng phải đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường theo quy định tại Điều 18 Nghị định 18/2015/NĐ-CP ngày 14/2/2015 của Chính phủ.

Điều 31 Luật Bảo vệ môi trường quy định: “Thời điểm đăng ký, xác nhận kế hoạch bảo vệ môi trường trước khi triển khai dự án”. Ông Tân hỏi, trường hợp đăng ký, xác nhận kế hoạch bảo vệ môi trường tại thời điểm sau khi dự án được phê duyệt và trước khi khởi công thi công công trình có phù hợp theo quy định không?

Về vấn đề này, Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời như sau:

Đối với thời điểm đăng ký, xác nhận kế hoạch bảo vệ môi trường, theo quy định tại Điều 31, Luật bảo vệ môi trường 2014 có quy định thời điểm xem xét, xác nhận kế hoạch bảo vệ môi trường là trước khi triển khai dự án mà không có quy định so sánh với thời điểm phê duyệt dự án. Do vậy, chủ dự án chỉ cần đăng ký kế hoạch bảo vệ môi trường trước khi triển khai hoạt động.

Theo Baochinhphu.vn

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load