Thứ tư 23/09/2020 23:38 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Nhà thầu liên danh nộp hồ sơ dự thầu qua mạng thế nào?

14:33 | 15/01/2020

Theo quy định, nhà thầu chỉ nộp một bộ E-HSDT đối với một E-TBMT khi tham gia đấu thầu qua mạng. Trường hợp liên danh, thành viên đứng đầu liên danh (đại diện liên danh) hoặc thành viên được phân công trong thoả thuận liên danh nộp E-HSDT.

nha thau lien danh nop ho so du thau qua mang the nao
Ảnh minh họa

Theo ông Thanh Nhựt (TPHCM) tham khảo Khoản 1, Điều 13 Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT ngày 15/11/2017 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư hướng dẫn: "... Trường hợp liên danh, thành viên đứng đầu liên danh (đại diện liên danh) hoặc thành viên được phân công trong thỏa thuận liên danh nộp E-HSDT".

Ông Nhựt hỏi, nếu trong thỏa thuận liên danh không phân công cho thành viên nào sử dụng chứng thư số để tham dự thầu thì thành viên đứng đầu liên danh sử dụng chứng thư số của mình để dự thầu được không và thỏa thuận liên danh đó có hợp lệ hay không?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Khoản 1, Điều 13 Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định nhà thầu chỉ nộp một bộ E-HSDT đối với một E-TBMT khi tham gia đấu thầu qua mạng. Trường hợp liên danh, thành viên đứng đầu liên danh (đại diện liên danh) hoặc thành viên được phân công trong thoả thuận liên danh nộp E-HSDT.

Theo đó, trường hợp nhà thầu tham dự thầu với tư cách nhà thầu liên danh thì việc nộp E-HSDT được thực hiện theo quy định nêu trên.

Theo BaoChinhphu.vn

Cùng chuyên mục
Xem thêm
  • kiem toan tu dau cong trinh giup day nhanh tien do cua dau tu cong

    ‘Một số bộ, ngành, địa phương, ban quản lý dự án chưa chủ động, thiếu quyết liệt trong công tác phối hợp và chỉ đạo điều hành. Hơn thế nữa, vai trò và trách nhiệm người đứng đầu chưa được đề cao.’

    14:34 | 23/09/2020
  • huong dan tham dinh phe duyet du toan chi phi va nhiem vu khao sat xay dung

    (Xây dựng) – Vừa qua, Bộ Xây dựng nhận được câu hỏi của Trần Thanh Tùng (Long An) gửi tới nhờ hướng dẫn giải đáp về việc đối với dự án chỉ yêu cầu lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật, chủ đầu tư hay người đứng đầu cơ quan có trách nhiệm tổ chức thẩm định, phê duyệt dự toán chi phí khảo sát xây dựng cùng với nhiệm vụ khảo sát xây dựng?

    11:02 | 23/09/2020
  • quang ba nong san thuc pham viet voi the gioi

    (Xây dựng) - Thực hiện Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại năm 2020, Cục Xúc tiến thương mại (Bộ Công Thương) phối hợp với các Thương vụ Việt Nam tại nước ngoài và Cơ quan Phát triển quốc tế Hoa Kỳ (USAID) thông qua Dự án Thúc đẩy cải cách và nâng cao năng lực kết nối của doanh nghiệp nhỏ và vừa (USAID LinkSME) tổ chức “Hội nghị giao thương trực tuyến quốc tế nông sản, thực phẩm Việt Nam 2020” từ ngày 22 - 25/9/2020.

    10:18 | 23/09/2020
  • von vay e trong kho co tien khong tieu duoc oan lung tra lai no

    Việc chậm giải ngân vốn đầu tư công dẫn đến lãng phí khi tiền có nhưng không tiêu được trong khi đó vẫn phải trả chi phí lãi vay.

    09:24 | 23/09/2020
  • rut tien tiet kiem mang chuc ty lieu gom dat cho thoi an day

    Lãi suất huy động giảm, gửi tiền tiết kiệm không còn nhiều hấp dẫn. Nhiều nhà đầu tư cá nhân lại đổ tiền vào trái phiếu doanh nghiệp bất động sản và đất nền, với hy vọng sinh lời cao.

    09:07 | 23/09/2020
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load