Thứ năm 19/05/2022 08:20 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Điều kiện năng lực đối với Ban Quản lý dự án của Tổng Công ty

15:20 | 12/11/2020

(Xây dựng) – Ông Linh có câu hỏi liên quan đến điều kiện năng lực đối với Ban Quản lý dự án của Tổng Công ty, gửi tới Bộ Xây dựng nhờ hướng dẫn giải đáp.

dieu kien nang luc doi voi ban quan ly du an cua tong cong ty
Ảnh minh họa (Nguồn: Internet).

Nội dung câu hỏi như sau: Hình thức quản lý dự án trong các dự án xây dựng là Ban Quản lý dự án. Ông Linh hỏi, Ban Quản lý dự án này có cần chứng chỉ hoạt động quản lý dự án khi triển khai các dự án với vai trò là chủ đầu tư hay không?

Năng lực hoạt động của Ban Quản lý dự án (Ban Quản lý dự án chuyên ngành, khu vực do Tổng Công ty Nhà nước quyết định thành lập) yêu cầu cụ thể như thế nào (Ban của ông Linh không làm công tác tư vấn quản lý dự án mà chỉ làm chức năng, nhiệm vụ được giao).

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Đối với trường hợp Ban Quản lý dự án chuyên ngành, khu vực do chủ tịch hội đồng quản trị tập đoàn kinh tế, Tổng Công ty Nhà nước quyết định thành lập thì phải đáp ứng điều kiện năng lực theo quy định tại Điều 64 Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng, được sửa đổi, bổ sung tại Khoản 31, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng.

Khánh Diệp

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load