Thứ sáu 21/01/2022 03:58 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Điều kiện giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng hạng I

10:32 | 26/10/2020

(Xây dựng) – Sau khi nhận được câu hỏi của ông Phạm Chí Thuần (Thành phố Hồ Chí Minh) về việc công ty ông được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng, phạm vi hoạt động là xây dựng - giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng hạng I thì có thể tham gia các gói thầu giám sát thi công xây dựng và lắp đặt thiết bị công trình các công trình dân dụng hạng I hay không? Bộ Xây dựng trả lời như sau.

dieu kien giam sat cong tac xay dung cong trinh dan dung hang i
Ảnh minh họa (Nguồn: Internet).

Căn cứ quy định tại Khoản 9 và Khoản 33, Điều 1, Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ, trường hợp công ty được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng với nội dung giám sát công tác xây dựng công trình dân dụng hạng I thì được tham gia giám sát công tác xây dựng các công trình cùng loại được ghi trong chứng chỉ năng lực, không bao gồm giám sát công tác lắp đặt thiết bị vào công trình.

Tuệ Minh

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load