Thứ bảy 24/10/2020 11:18 24h qua English RSS
Hotline: 094 540 6866

Đánh giá nhà thầu theo nội dung kê khai trên webform

10:50 | 21/09/2020

(Xây dựng) - Sau khi nhận được câu hỏi của ông Võ Tuấn Anh (Đắk Lắk) về việc Hệ thống mạng đấu thầu tự trích xuất và đánh giá năng lực kinh nghiệm nhà thầu không đạt về doanh thu và nguồn lực tài chính (khác với thông tin kê khai trên webform) thì bên mời thầu không cần làm rõ E-HSDT và đánh giá là đạt yêu cầu có được không? Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau.

danh gia nha thau theo noi dung ke khai tren webform
Ảnh minh họa (Nguồn: Internet).

Khoản 1, Điều 15, Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Theo quy định tại Điểm a và Điểm b, Khoản 2, Điều 8, Thông tư số 05/2018/TT-BKHĐT ngày 10/12/2018 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư thì Hệ thống tự động đánh giá các nội dung: Lịch sử không hoàn thành hợp đồng, kết quả hoạt động tài chính, doanh thu bình quân hàng năm, nguồn lực tài chính, kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự trên cơ sở thông tin mà nhà thầu kê khai trên webform trong E-HSDT. Tổ chuyên gia đánh giá các nội dung còn lại ngoài các nội dung nêu tại Điểm a, Khoản này trên cơ sở thông tin mà nhà thầu kê khai trên webform trong E-HSDT.

Như vậy, kể từ ngày 1/9/2019, Thông tư số 05/2018/TT-BKHĐT có hiệu lực thi hành thì việc đánh giá E-HSDT phải tuân thủ theo quy định nêu trên.

Tuệ Minh

Theo

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load