Thứ năm 21/11/2019 15:00 24h qua English
Hotline: 094 540 6866

Thẩm quyền cấp phép xây dựng dự án khu nhà liên kế

09:02 | 14/10/2019

Công ty ông Nguyễn Trường Duy (Hà Nội) đã được phê duyệt quy hoạch dự án bao gồm nhà chung cư 26 tầng (cấp I), khu nhà ở liên kế 5 tầng (cấp III). Ông hỏi, thẩm quyền cấp phép xây dựng cho khu nhà ở liên kế thuộc cơ quan nào?


Ảnh minh họa

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Khoản 5, Điều 17 Thông tư số 15/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về cấp giấy phép xây dựng, trường hợp một dự án gồm nhiều công trình có loại và cấp khác nhau thì cơ quan thực hiện cấp giấy phép xây dựng công trình cấp cao nhất có trách nhiệm cấp giấy phép xây dựng các công trình còn lại thuộc dự án.

 

 

Theo Chinhphu.vn

Cùng chuyên mục
Xem thêm
...

Tin bài cuối cùng

Không còn dữ liệu để load